Citadela Listing 5.7.15 - en to vi translation catalogue (813 entries)

[ctx: count of reviews title]
note: translators: 1: comment count number, 2: title, 3: &ldquo; left quote, 4: &rdquo; right quote
en: %1$s review for &ldquo;%2$s&rdquo; | %1$s reviews for &ldquo;%2$s&rdquo;
vi[0]: % 1 $ s đánh giá cho “% 2 $ s”

note: translators: %s plugin's name
en: %s has finished migration. All items, categories and locations from your previous AIT directory theme are now available for use with Citadela Listing plugin.
vi: % s đã hoàn tất quá trình di chuyển. Tất cả các mục, danh mục và vị trí từ chủ đề thư mục AIT trước đây của bạn hiện có sẵn để sử dụng với plugin Citadela Listing.

note: translators: %s plugin's name
en: %s is automatically migrating all items, categories and locations from your previous AIT directory theme in the background. Migration process may take several minutes. We will let you know when the migration is finished. You can continue to use WordPress as usual.
vi: % s đang tự động di chuyển tất cả các mục, danh mục và vị trí từ chủ đề thư mục AIT trước đó của bạn trong nền. Quá trình di chuyển có thể mất vài phút. Chúng tôi sẽ cho bạn biết khi quá trình di chuyển kết thúc. Bạn có thể tiếp tục sử dụng WordPress như bình thường.

note: translators: %s plugin's name
en: %s plugin and PHP incompatiblity
vi: % s plugin và sự không tương thích của PHP

note: translators: %s plugin's name
en: %s plugin and WordPress incompatiblity
vi: % s plugin và sự không tương thích của WordPress

note: translators: %s plugin's name
en: %s plugin incompatibility
vi: % s không tương thích với plugin

note: translators: %s plugin's name
en: %s plugin is active
vi: % s plugin đang hoạt động

note: translators: %s: reviews count.
en: %s review | %s reviews
vi[0]: % s đánh giá

en: 0.1
vi: 0,1

en: 404 Page
vi: 404 Trang

en: API Key
vi: Mã API

en: Actions:
vi: Hành động:

[ctx: Item]
en: Add New
vi: Thêm mới

en: Add New Category
vi: Thêm danh mục mới

en: Add New Item
vi: Thêm mục mới

en: Add New Location
vi: Thêm vị trí mới

en: Add images to gallery
vi: Thêm hình ảnh vào thư viện

en: Address
vi: Địa chỉ nhà

en: Address and Location
vi: Địa chỉ và Vị trí

en: Address and location
vi: Địa chỉ và vị trí

en: Advanced Filters block displayed within search form
vi: Khối Bộ lọc Nâng cao được hiển thị trong biểu mẫu tìm kiếm

en: Advanced Header Design
vi: Thiết kế tiêu đề nâng cao

en: Advanced header
vi: Tiêu đề nâng cao

en: Align Center
vi: Căn giữa

en: Align Justify
vi: Căn chỉnh Căn đều

en: Align Left
vi: Căn trái

en: Align Right
vi: Sắp xếp đúng

en: Align Text Center
vi: Căn giữa văn bản

en: Align Text Justify
vi: Căn chỉnh Văn bản Căn đều

en: Align Text Left
vi: Căn chỉnh văn bản sang trái

en: Align Text Right
vi: Căn phải văn bản

en: Alignment
vi: Căn chỉnh

en: All
vi: Tất cả các

en: All Categories
vi: Tất cả danh mục

en: All Items
vi: Tất cả món đồ

en: All Locations
vi: Tất cả địa điểm

en: All Special Pages
vi: Tất cả các trang đặc biệt

en: All automatically migrated items, categories and locations were deleted from your database. New migration process started.
vi: Tất cả các mục, danh mục và vị trí được di chuyển tự động đã bị xóa khỏi cơ sở dữ liệu của bạn. Quá trình di chuyển mới đã bắt đầu.

en: All filters
vi: Tất cả các bộ lọc

en: All inputs
vi: Tất cả các đầu vào

en: Allow the customer to manage comments for Citadela items.
vi: Cho phép khách hàng quản lý nhận xét cho các mặt hàng Citadela.

en: Allow the customer to manage reviews for Citadela items.
vi: Cho phép khách hàng quản lý các đánh giá cho các mặt hàng Citadela.

en: Allow the customer to set catogories for Citadela items.
vi: Cho phép khách hàng đặt danh mục cho các mặt hàng Citadela.

en: Allow the customer to set locations for Citadela items.
vi: Cho phép khách hàng đặt vị trí cho các mặt hàng Citadela.

en: Allow the customer to set the Featured Category for Citadela items.
vi: Cho phép khách hàng đặt Danh mục nổi bật cho các mặt hàng Citadela.

en: Allow the customer to set the GPX track file for Citadela items.
vi: Cho phép khách hàng đặt tệp theo dõi GPX cho các mặt hàng Citadela.

en: Allow the customer to set the Item Extension options for Citadela items.
vi: Cho phép khách hàng đặt các tùy chọn Mở rộng mặt hàng cho các mặt hàng Citadela.

en: Allow the customer to set the address and location for Citadela items.
vi: Cho phép khách hàng đặt địa chỉ và vị trí cho các mặt hàng Citadela.

en: Allow the customer to set the contact for Citadela items.
vi: Cho phép khách hàng đặt địa chỉ liên hệ cho các mặt hàng Citadela.

en: Allow the customer to set the content for Citadela items.
vi: Cho phép khách hàng đặt nội dung cho các mặt hàng Citadela.

en: Allow the customer to set the excerpt for Citadela items.
vi: Cho phép khách hàng đặt phần trích dẫn cho các mặt hàng Citadela.

en: Allow the customer to set the featured image for Citadela items.
vi: Cho phép khách hàng đặt hình ảnh nổi bật cho các mặt hàng Citadela.

en: Allow the customer to set the general options for Citadela items.
vi: Cho phép khách hàng đặt các tùy chọn chung cho các mặt hàng Citadela.

en: Allow the customer to set the images gallery for Citadela items.
vi: Cho phép khách hàng đặt thư viện hình ảnh cho các mặt hàng Citadela.

en: Allow the customer to set the opening hours for Citadela items.
vi: Cho phép khách hàng đặt giờ mở cửa cho các mặt hàng Citadela.

en: Allow the customer to set the page attributes for Citadela items.
vi: Cho phép khách hàng đặt thuộc tính trang cho các mặt hàng Citadela.

en: Already claimed
vi: Đã được yêu cầu

en: Already opened Item Post will be used as reference post.
vi: Bài đã mở Mục sẽ được sử dụng làm bài tham khảo.

en: Any active subscription
vi: Mọi đăng ký đang hoạt động

en: Appearance
vi: Vẻ bề ngoài

en: Approve
vi: Chấp thuận

en: Approve claim
vi: Phê duyệt xác nhận quyền sở hữu

en: Approved
vi: Đã được phê duyệt

en: Archives:
vi: Lưu trữ:

en: Are you sure you want to decline this claim?
vi: Bạn có chắc chắn muốn từ chối yêu cầu này không?

en: Ascending
vi: Tăng dần

en: Attributes
vi: Thuộc tính

en: Author Details
vi: Thông tin chi tiết về tác giả

en: Author archives:
vi: Lưu trữ tác giả:

en: Author biographical info
vi: Thông tin tiểu sử tác giả

en: Author name
vi: Tên tác giả

en: Authors to display
vi: Các tác giả để hiển thị

en: Automatic Listing Map
vi: Bản đồ danh sách tự động

en: Automatic Listing Map (for posts)
vi: Bản đồ danh sách tự động (dành cho bài đăng)

en: Automatic height
vi: Chiều cao tự động

en: Autoplay
vi: Tự chạy

en: Background
vi: Tiểu sử

en: Background color
vi: Màu nền

en: Background image
vi: Hình nền

en: Background on collapsed form
vi: Nền trên biểu mẫu thu gọn

en: Background settings
vi: Cài đặt nền

en: Background type
vi: Loại nền

en: Blur background
vi: Làm mờ nền

en: Blur radius
vi: Bán kính làm mờ

en: Border around filter group
vi: Viền xung quanh nhóm bộ lọc

en: Border around heading
vi: Đường viền xung quanh tiêu đề

en: Border color
vi: Màu viền

en: Border radius
vi: Bán kính biên giới

en: Border settings
vi: Cài đặt đường viền

en: Border style
vi: Kiểu viền

en: Border width
vi: Chiều rộng biên giới

en: Borders color
vi: Màu viền

en: Borders width
vi: Chiều rộng đường viền

en: Bottom
vi: Đáy

en: Bottom left
vi: Dưới cùng bên trái

en: Bottom right
vi: Góc phải ở phía dưới

en: Box layout
vi: Bố cục hộp

en: Box width
vi: Chiều rộng hộp

en: Button background color
vi: Màu nền của nút

en: Button border radius
vi: Bán kính đường viền nút

en: Button color
vi: Nút màu

en: Button settings
vi: Cài đặt nút

en: Button style
vi: Kiểu nút

en: Button text color
vi: Màu văn bản của nút

en: Buttons
vi: nút

en: Cancel
vi: Hủy bỏ

en: Captcha check failed!
vi: Kiểm tra xác thực không thành công!

en: Caption text
vi: Văn bản phụ đề

en: Carousel Options
vi: Tùy chọn băng chuyền

en: Carousel autoplay enabled
vi: Đã bật tự động phát băng chuyền

en: Carousel decoration color
vi: Màu trang trí băng chuyền

en: Carousel loop mode enabled
vi: Đã bật chế độ vòng lặp băng chuyền

en: Categories
vi: Thể loại

en: Category
vi: Loại

en: Category Details
vi: Chi tiết danh mục

en: Category archives:
vi: Kho lưu trữ danh mục:

en: Category color
vi: Màu sắc thể loại

en: Category decoration color
vi: Thể loại trang trí màu

en: Category icon
vi: Biểu tượng thể loại

en: Center
vi: Trung tâm

en: Center left
vi: Chính giữa bên trái

en: Center right
vi: Căn giữa bên phải

en: Change GPX track
vi: Thay đổi bản nhạc GPX

en: Checkbox
vi: Hộp kiểm

en: Choices for selected input type. Insert one choise per line, divide saved input value and text displayed in input using colon.
vi: Lựa chọn cho loại đầu vào đã chọn. Chèn một dấu mỗi dòng, phân chia giá trị đầu vào đã lưu và văn bản được hiển thị trong đầu vào bằng dấu hai chấm.

en: Choose option
vi: Chọn tùy chọn

en: Citadela - Special Pages
vi: Citadela - Các trang đặc biệt

en: Citadela Half Layout Map Settings
vi: Cài đặt bản đồ một nửa bố cục của Citadela

en: Citadela Item Page Layout
vi: Bố cục trang mục Citadela

en: Citadela Listing > Item Extension
vi: Danh sách Citadela&gt; Phần mở rộng mặt hàng

en: Citadela Listing Blocks
vi: Khối danh sách Citadela

en: Citadela Posts Blocks
vi: Khối bài viết trên Citadela

en: Citadela Special Pages
vi: Các trang đặc biệt của Citadela

en: Citadela Subscription
vi: Đăng ký Citadela

en: Claim Listing
vi: Yêu cầu danh sách

en: Claim Listing Request
vi: Yêu cầu danh sách xác nhận quyền sở hữu

en: Claim as:
vi: Xác nhận là:

en: Claim listing has been approved
vi: Danh sách xác nhận quyền sở hữu đã được chấp thuận

en: Claim listing has been declined
vi: Danh sách xác nhận quyền sở hữu đã bị từ chối

en: Claim status
vi: Trạng thái xác nhận quyền sở hữu

en: Claimed by
vi: Được yêu cầu bởi

en: Clear
vi: Xa lạ

en: Clicking on button below will restart migration process. All automatically migrated items, categories and locations will be deleted. All manually created items, categories and locations will not be deleted. Migration process will start automatically after that.
vi: Nhấp vào nút bên dưới sẽ bắt đầu lại quá trình di chuyển. Tất cả các mục, danh mục và vị trí được di chuyển tự động sẽ bị xóa. Tất cả các mục, danh mục và vị trí được tạo thủ công sẽ không bị xóa. Quá trình di chuyển sẽ tự động bắt đầu sau đó.

en: Closed on mobile
vi: Đóng trên thiết bị di động

en: Cluster radius in px
vi: Bán kính cụm tính bằng px

en: Clusters are disabled.
vi: Các cụm bị vô hiệu hóa.

en: Collapsible filters section.
vi: Phần bộ lọc có thể thu gọn.

en: Comments
vi: Bình luận

en: Contact
vi: Tiếp xúc

en: Content
vi: Nội dung

en: Content visible for:
vi: Nội dung hiển thị cho:

en: Copy and paste the JSON from this website:
vi: Sao chép và dán JSON từ trang web này:

en: Couldn't find location, try different address.
vi: Không thể tìm thấy vị trí, hãy thử địa chỉ khác.

en: Cover
vi: Trải ra

en: Cover column height
vi: Chiều cao cột che

en: Cover image
vi: Ảnh bìa

en: Current block view
vi: Chế độ xem khối hiện tại

en: Custom
vi: Phong tục

en: Custom Height Settings
vi: Cài đặt độ cao tùy chỉnh

en: Custom inputs
vi: Đầu vào tùy chỉnh

en: Custom shadow
vi: Bóng tùy chỉnh

en: Customized options for mobile screen width.
vi: Tùy chọn tùy chỉnh cho chiều rộng màn hình điện thoại di động.

en: Dark
vi: Tối

en: Data migration
vi: Di chuyển dữ liệu

en: Data of inputs with no value will not be displayed.
vi: Dữ liệu của các đầu vào không có giá trị sẽ không được hiển thị.

en: Date
vi: Ngày

en: Date archives:
vi: Ngày lưu trữ:

en: Date color
vi: Màu ngày tháng

en: Decide if email address is visible for visitors
vi: Quyết định xem địa chỉ email có hiển thị cho khách truy cập hay không

en: Decline
vi: Từ chối

en: Decline claim
vi: Từ chối yêu cầu

en: Decoration color
vi: Màu trang trí

en: Default
vi: Mặc định

en: Default Layout Options
vi: Tùy chọn bố cục mặc định

en: Default Search Results
vi: Kết quả tìm kiếm mặc định

en: Default Search Results Page
vi: Trang kết quả tìm kiếm mặc định

en: Default selection text, displayed as first option in selection.
vi: Văn bản lựa chọn mặc định, được hiển thị dưới dạng tùy chọn đầu tiên trong lựa chọn.

en: Default shadow
vi: Bóng mặc định

en: Default size
vi: Kích thước mặc định

en: Delay between slides
vi: Độ trễ giữa các trang trình bày

en: Descending
vi: Giảm dần

en: Description
vi: Sự mô tả

en: Description text that appear on edit page with new input.
vi: Văn bản mô tả xuất hiện trên trang chỉnh sửa với đầu vào mới.

en: Design Options
vi: Tùy chọn thiết kế

en: Desktop
vi: Máy tính để bàn

en: Desktop size
vi: Kích thước máy tính để bàn

en: Disable filters button label
vi: Tắt nhãn nút bộ lọc

en: Disable geolocation button label
vi: Tắt nhãn nút định vị địa lý

en: Display name
vi: Tên hiển thị

en: Displayed are nearest items by their GPS coordinates.
vi: Hiển thị là các mục gần nhất theo tọa độ GPS của chúng.

en: Displayed will be posts similar to selected reference Item Post.
vi: Hiển thị sẽ là những bài viết tương tự như Bài viết tham khảo đã chọn.

en: Displays address, phone number and other contact information of specific listing item.
vi: Hiển thị địa chỉ, số điện thoại và thông tin liên hệ khác của mục danh sách cụ thể.

en: Displays button that open Google Maps navigation to Item Post location.
vi: Hiển thị nút mở điều hướng Google Maps đến vị trí Bài đăng.

en: Displays button to download GPX file assigned to item.
vi: Hiển thị nút để tải xuống tệp GPX được gán cho mục.

en: Displays contact form which send email directly to email address of specific listing item.
vi: Hiển thị biểu mẫu liên hệ gửi email trực tiếp đến địa chỉ email của mục danh sách cụ thể.

en: Displays content only for users with active membership, or only for visitors without membership.
vi: Chỉ hiển thị nội dung cho người dùng có tư cách thành viên đang hoạt động hoặc chỉ cho khách truy cập không có tư cách thành viên.

en: Displays content written in visual editor of specific listing item.
vi: Hiển thị nội dung được viết trong trình chỉnh sửa trực quan của mục danh sách cụ thể.

en: Displays gallery of images assigned to Item Post.
vi: Hiển thị thư viện hình ảnh được gán cho Bài đăng.

en: Displays information about author on author archive page.
vi: Hiển thị thông tin về tác giả trên trang lưu trữ tác giả.

en: Displays information about selected authors.
vi: Hiển thị thông tin về các tác giả đã chọn.

en: Displays information from Item Extension inputs assigned to item.
vi: Hiển thị thông tin từ các đầu vào Tiện ích mở rộng mặt hàng được chỉ định cho mặt hàng.

en: Displays listing categories based on specific filter. It can display parent categories or subcategories from specific category.
vi: Hiển thị danh mục danh sách dựa trên bộ lọc cụ thể. Nó có thể hiển thị danh mục mẹ hoặc danh mục con từ danh mục cụ thể.

en: Displays listing items based on current category/location page or results from search form.
vi: Hiển thị danh sách các mục dựa trên trang danh mục / vị trí hiện tại hoặc kết quả từ biểu mẫu tìm kiếm.

en: Displays listing items based on filters. For example items only from specific category, location or featured items.
vi: Hiển thị danh sách các mục dựa trên bộ lọc. Ví dụ, các mặt hàng chỉ từ danh mục cụ thể, vị trí hoặc các mặt hàng nổi bật.

en: Displays listing items on map based on filters. For example items only from specific category, location or featured items.
vi: Hiển thị danh sách các mục trên bản đồ dựa trên bộ lọc. Ví dụ, các mặt hàng chỉ từ danh mục cụ thể, vị trí hoặc các mặt hàng nổi bật.

en: Displays listing items similar to selected reference item post.
vi: Hiển thị danh sách các mục tương tự như bài đăng mục tham khảo đã chọn.

en: Displays listing locations based on specific filter. It can display parent locations or sublocations from specific location.
vi: Hiển thị danh sách các vị trí dựa trên bộ lọc cụ thể. Nó có thể hiển thị vị trí chính hoặc vị trí con từ vị trí cụ thể.

en: Displays listing subcategories based on current category page.
vi: Hiển thị danh sách các danh mục phụ dựa trên trang danh mục hiện tại.

en: Displays listing sublocations based on current category page.
vi: Hiển thị danh sách các vị trí phụ dựa trên trang danh mục hiện tại.

en: Displays main item image of specific listing item.
vi: Hiển thị hình ảnh mục chính của mục danh sách cụ thể.

en: Displays opening hours of specific listing item.
vi: Hiển thị giờ mở cửa của mục danh sách cụ thể.

en: Displays posts based on current results from search form.
vi: Hiển thị các bài đăng dựa trên kết quả hiện tại từ biểu mẫu tìm kiếm.

en: Displays posts based on current results on default WordPress search results page.
vi: Hiển thị các bài đăng dựa trên kết quả hiện tại trên trang kết quả tìm kiếm mặc định của WordPress.

en: Displays posts on map based on filters. For example posts only from specific category or location.
vi: Hiển thị các bài đăng trên bản đồ dựa trên bộ lọc. Ví dụ chỉ các bài đăng từ danh mục hoặc vị trí cụ thể.

en: Displays relevant listing items automatically based on current page. For example search results or item detail location.
vi: Tự động hiển thị các mục danh sách có liên quan dựa trên trang hiện tại. Ví dụ kết quả tìm kiếm hoặc vị trí chi tiết mặt hàng.

en: Displays relevant posts automatically based on current page. For example search results or post detail location.
vi: Tự động hiển thị các bài viết có liên quan dựa trên trang hiện tại. Ví dụ kết quả tìm kiếm hoặc vị trí chi tiết bài đăng.

en: Displays the button and the form for claim listing.
vi: Hiển thị nút và biểu mẫu cho danh sách yêu cầu.

en: Displays upcoming events of specific listing item.
vi: Hiển thị các sự kiện sắp tới của mục danh sách cụ thể.

en: Distance
vi: Khoảng cách

en: Distance option label
vi: Nhãn tùy chọn khoảng cách

en: Distance unit
vi: Đơn vị khoảng cách

en: Do not show
vi: Không hiển thị

en: Do not show endpoints
vi: Không hiển thị điểm cuối

en: Do not use Item Detail special page settings
vi: Không sử dụng cài đặt trang đặc biệt của Chi tiết mục

en: Download GPX file
vi: Tải xuống tệp GPX

en: Drop GPX file here
vi: Thả tệp GPX vào đây

en: Dynamic track visibility
vi: Khả năng hiển thị theo dõi động

en: Easy Admin
vi: Quản trị viên dễ dàng

en: Easy Admin offer simplified WordPress administration without any unnecessary distractions.
vi: Easy Admin cung cấp quản trị WordPress đơn giản mà không có bất kỳ phiền nhiễu không cần thiết nào.

en: Edit Category
vi: Chỉnh sửa danh mục

en: Edit Item
vi: Chỉnh sửa mục

en: Edit Location
vi: Chỉnh sửa vị trí

en: Edit Special Page
vi: Chỉnh sửa trang đặc biệt

en: Email
vi: E-mail

en: Email Help
vi: Trợ giúp qua Email

en: Email Label
vi: Nhãn Email

en: Email Message
vi: Thư điện tử

en: Email settings
vi: Cài đặt email

en: Email used as sender in email, make sure the email address corresponds with your website domain.
vi: Email được sử dụng làm người gửi trong email, hãy đảm bảo địa chỉ email tương ứng với miền trang web của bạn.

en: Empty map behavior
vi: Hành vi bản đồ trống

en: Empty value to show all similar items.
vi: Giá trị trống để hiển thị tất cả các mục tương tự.

en: Enable
vi: Cho phép

en: Enable Gutenberg editor
vi: Bật trình chỉnh sửa Gutenberg

en: Enable and insert inputs available for filters via menu
vi: Bật và chèn các đầu vào có sẵn cho các bộ lọc qua menu

en: Enable and insert inputs via menu
vi: Bật và chèn đầu vào qua menu

en: Enable bundled subscriptions
vi: Bật đăng ký theo gói

en: Endpoint markers are displayed in place of very first and very end point of uploaded GPX track.
vi: Các điểm đánh dấu điểm cuối được hiển thị ở vị trí của điểm đầu tiên và điểm cuối cùng của tuyến đường GPX đã tải lên.

en: Event Details
vi: chi tiết sự kiện

en: Event Image Options
vi: Tùy chọn hình ảnh sự kiện

en: Every segment in track
vi: Mọi phân đoạn theo dõi

en: Everything
vi: Mọi điều

note: translators: %s: printed example of expected values in input.
en: Example of inserted values: %s
vi: Ví dụ về các giá trị được chèn:% s

en: Excerpt
vi: Đoạn trích

en: Feature is disabled
vi: Tính năng bị tắt

en: Featured
vi: Đặc sắc

en: Featured Category
vi: danh mục nổi bật

en: Featured category
vi: Danh mục nổi bật

en: Featured image
vi: Hình ảnh nổi bật

en: Featured items first
vi: Các mục nổi bật đầu tiên

en: Featured location
vi: Vị trí nổi bật

en: Fill all required fields, please.
vi: Vui lòng điền vào tất cả các trường bắt buộc.

en: Filter
vi: Lọc

en: Filter posts
vi: Lọc bài đăng

en: Filter special pages list
vi: Lọc danh sách các trang đặc biệt

en: Filters
vi: Bộ lọc

en: Filters Design
vi: Thiết kế bộ lọc

en: Filters background color
vi: Màu nền của bộ lọc

en: Filters group name
vi: Tên nhóm bộ lọc

en: Filters settings
vi: Cài đặt bộ lọc

en: Filters to specify results of displayed items.
vi: Bộ lọc để chỉ định kết quả của các mục được hiển thị.

en: Find address
vi: Tìm địa chỉ

en: Fix width
vi: Sửa chiều rộng

en: Fixed
vi: đã sửa

note: translators: %s url reCaptcha v3 page
en: For more details see %s.
vi: Để biết thêm chi tiết, hãy xem% s.

en: Force box width to selected value.
vi: Buộc chiều rộng hộp thành giá trị đã chọn.

en: Force table style for displayed data, longer values are not moved under label.
vi: Buộc kiểu bảng cho dữ liệu được hiển thị, các giá trị dài hơn không được di chuyển dưới nhãn.

en: Form
vi: Hình thức

en: Form inside map breakpoint
vi: Biểu mẫu bên trong điểm ngắt bản đồ

en: Form settings
vi: Cài đặt biểu mẫu

en: Friday
vi: Thứ sáu

en: Full horizontal
vi: Toàn chiều ngang

en: Full vertical
vi: Toàn dọc

en: Fullwidth page
vi: Trang đầy đủ độ rộng

en: GPX Track
vi: Đường đua GPX

en: GPX Tracks
vi: Đường ray GPX

en: GPX file successfully loaded!
vi: Tệp GPX đã được tải thành công!

en: GPX files
vi: Tệp GPX

en: Gallery Options
vi: Tùy chọn thư viện

en: General
vi: Chung

en: General background
vi: Lý lịch chung

en: General options
vi: Các tùy chọn chung

en: General options for desktop.
vi: Các tùy chọn chung cho máy tính để bàn.

en: General settings
vi: Cài đặt chung

en: Geolocation search settings
vi: Cài đặt tìm kiếm vị trí địa lý

en: Get directions
vi: Nhận sự chỉ dẫn

en: Google Maps API Key
vi: Khóa API của Google Maps

note: translators: 1. starting html <a> tag with link to google documentation page, 2. ending html <a> tag
en: Google Maps API key is required by Google. It is necessary for all websites that use advanced maps features such as displaying listing items on the map. Learn more about how to get API key in the %1$sfollowing tutorial%2$s.
vi: Google yêu cầu khóa API của Google Maps. Nó cần thiết cho tất cả các trang web sử dụng các tính năng bản đồ nâng cao như hiển thị các mục liệt kê trên bản đồ. Tìm hiểu thêm về cách lấy khóa API trong% 1 $ sfollowing hướng dẫn% 2 $ s.

en: Google reCaptcha protects your website against spam and other automated form submissions by spam bots. If you are using third party solution to protect forms on your website, ignore following key inputs.
vi: Google reCaptcha bảo vệ trang web của bạn chống lại thư rác và các lần gửi biểu mẫu tự động khác bởi chương trình thư rác. Nếu bạn đang sử dụng giải pháp của bên thứ ba để bảo vệ các biểu mẫu trên trang web của mình, hãy bỏ qua các đầu vào chính sau.

en: Google reCaptcha v3 Keys
vi: Các phím reCaptcha v3 của Google

en: Gradient
vi: Dốc

en: Gradient degree
vi: Độ dốc

en: Grid size
vi: Kích thước lưới

en: Group name
vi: Tên nhóm

en: Half layout page
vi: Một nửa trang bố cục

en: Header menu settings
vi: Cài đặt menu tiêu đề

en: Header opened or closed by default.
vi: Tiêu đề được mở hoặc đóng theo mặc định.

en: Header settings
vi: Cài đặt tiêu đề

en: Height unit
vi: Đơn vị chiều cao

en: Help text displayed with Email input.
vi: Văn bản trợ giúp hiển thị với đầu vào Email.

en: Help text displayed with Message input.
vi: Văn bản trợ giúp được hiển thị với đầu vào Tin nhắn.

en: Help text displayed with Name input.
vi: Văn bản trợ giúp được hiển thị với đầu vào Tên.

en: Help text displayed with Subject input.
vi: Văn bản trợ giúp được hiển thị với đầu vào Chủ đề.

en: Help texts
vi: Văn bản trợ giúp

en: Hide Location input
vi: Ẩn đầu vào Vị trí

en: Hide empty values
vi: Ẩn các giá trị trống

en: Hide map
vi: Ẩn bản đồ

en: Hide selected filters
vi: Ẩn các bộ lọc đã chọn

en: Hide selected inputs
vi: Ẩn các đầu vào đã chọn

en: Hide unchecked checkbox
vi: Ẩn hộp kiểm không được chọn

en: Horizontal offset
vi: Phần bù ngang

en: If selected, will be available in filters for Item posts.
vi: Nếu được chọn, sẽ có sẵn trong bộ lọc cho các bài đăng của Mục.

en: If you would like to use your own WooCommerce Subscriptions plugin, simply deactivate bundled version below and activate your plugin.
vi: Nếu bạn muốn sử dụng plugin Đăng ký WooCommerce của riêng mình, chỉ cần hủy kích hoạt phiên bản đi kèm bên dưới và kích hoạt plugin của bạn.

en: If your GPX track consists of several segments, endpoint markers are displayed in place of start and end of every segment.
vi: Nếu đường đi GPX của bạn bao gồm một số đoạn, các điểm đánh dấu điểm cuối được hiển thị ở vị trí bắt đầu và kết thúc của mọi đoạn.

en: Image focus
vi: Tiêu điểm hình ảnh

en: Image height
vi: Chiều cao hình ảnh

en: Image height unit
vi: Đơn vị chiều cao hình ảnh

en: Image position
vi: Vị trí hình ảnh

en: Image repeat
vi: Lặp lại hình ảnh

en: Image scroll
vi: Cuộn hình ảnh

en: Image size
vi: Kích cỡ hình

en: Images caption text
vi: Văn bản chú thích hình ảnh

en: Images gallery
vi: Thư viện hình ảnh

en: Images vertical align
vi: Căn chỉnh theo chiều dọc của hình ảnh

en: Infinite loop
vi: Vòng lặp vô hạn

en: Input choices
vi: Lựa chọn đầu vào

en: Input description
vi: Đầu vào mô tả

en: Input field name that appear on edit page.
vi: Nhập tên trường xuất hiện trên trang chỉnh sửa.

en: Input identifier
vi: Nhập mã định danh

en: Input label
vi: Nhãn đầu vào

en: Input labels
vi: Nhãn đầu vào

en: Input type
vi: Kiểu đầu vào

en: Inputs contain validation errors.
vi: Đầu vào có lỗi xác thực.

en: Inputs group
vi: Nhóm đầu vào

en: Insert from media
vi: Chèn từ phương tiện

en: Insert unit that will be displayed with number value.
vi: Chèn đơn vị sẽ được hiển thị với giá trị số.

en: Inside image
vi: Hình ảnh bên trong

en: Integrations
vi: Tích hợp

en: Invalid file format
vi: Định dạng tập tin không hợp lệ

en: It seems we can&rsquo;t find what you&rsquo;re looking for.
vi: Có vẻ như chúng tôi không thể tìm thấy những gì bạn đang tìm kiếm.

en: It will allow you to build a whole item detail page. No blocks will be inherited from Item Detail special page.
vi: Nó sẽ cho phép bạn xây dựng một trang chi tiết toàn bộ mặt hàng. Không có khối nào sẽ được kế thừa từ trang đặc biệt của Item Detail.

[ctx: post type singular name]
en: Item
vi: Mục

[ctx: taxonomy general name]
en: Item Categories
vi: Các hạng mục

[ctx: taxonomy menu name]
en: Item Categories
vi: Các hạng mục

en: Item Categories widgets area
vi: Khu vực widget Danh mục mục

[ctx: taxonomy singular name]
en: Item Category
vi: Hạng mục

en: Item Claim Listing
vi: Danh sách xác nhận quyền sở hữu mặt hàng

en: Item Contact Details
vi: Chi tiết liên hệ mặt hàng

en: Item Contact Form
vi: Biểu mẫu liên hệ mặt hàng

en: Item Content
vi: Nội dung mục

en: Item Detail
vi: Chi tiết mặt hàng

en: Item Detail Page
vi: Trang chi tiết mặt hàng

en: Item Details
vi: mục chi tiết

en: Item Events
vi: Sự kiện mặt hàng

en: Item Extension
vi: Phần mở rộng mặt hàng

en: Item Extension allows create additional inputs on edit pages of Item Posts.
vi: Phần mở rộng Mục cho phép tạo thêm đầu vào trên các trang chỉnh sửa của Bài đăng Mục.

en: Item Featured Image
vi: Mục Hình ảnh Nổi bật

en: Item GPX Download
vi: Tải xuống mục GPX

en: Item Gallery
vi: Phòng trưng bày vật phẩm

en: Item Get Directions
vi: Mục Nhận chỉ đường

en: Item Image Options
vi: Tùy chọn Hình ảnh Mục

[ctx: taxonomy singular name]
en: Item Location
vi: Vị trí mục

[ctx: taxonomy general name]
en: Item Locations
vi: Vị trí mặt hàng

[ctx: taxonomy menu name]
en: Item Locations
vi: Vị trí mặt hàng

en: Item Locations widgets area
vi: Khu vực widget Vị trí mục

en: Item Opening Hours
vi: Giờ mở mặt hàng

en: Item Options
vi: Tùy chọn mặt hàng

en: Item Review
vi: Đánh giá mặt hàng

en: Item Reviews
vi: Đánh giá mặt hàng

en: Item Reviews extends WordPress Comments to allow website visitors leave a review and rating for Item Posts.
vi: Đánh giá mặt hàng mở rộng Nhận xét WordPress để cho phép khách truy cập trang web để lại đánh giá và xếp hạng cho Bài đăng mặt hàng.

en: Item already claimed
vi: Mặt hàng đã được yêu cầu

en: Item author
vi: Tác giả mục

en: Item category
vi: Hạng mục

en: Item detail page slug
vi: Slug trang chi tiết mặt hàng

en: Item has been claimed
vi: Mặt hàng đã được xác nhận quyền sở hữu

en: Item location
vi: Vị trí mục

en: Item owner reply.
vi: Câu trả lời của chủ sở hữu mặt hàng.

en: Item pending moderation from admin
vi: Mặt hàng đang chờ kiểm duyệt từ quản trị viên

en: Item widgets area
vi: Khu vực vật dụng mặt hàng

en: Item:
vi: Mục:

en: Items
vi: vật phẩm

[ctx: post type general name]
en: Items
vi: vật phẩm

[ctx: post type menu name]
en: Items
vi: vật phẩm

en: Keep header closed by default on mobile.
vi: Giữ tiêu đề đóng theo mặc định trên thiết bị di động.

en: Kilometers
vi: Ki-lô-mét

en: Label color
vi: Màu nhãn

en: Label for email field
vi: Nhãn cho trường email

en: Label for submit button
vi: Nhãn cho nút gửi

en: Label for username field
vi: Nhãn cho trường tên người dùng

en: Label used for Email input.
vi: Nhãn được sử dụng để nhập Email.

en: Label used for Message textarea.
vi: Nhãn được sử dụng cho văn bản Thư.

en: Label used for Name input.
vi: Nhãn được sử dụng để nhập Tên.

en: Label used for Subject input.
vi: Nhãn được sử dụng cho đầu vào Chủ đề.

en: Label width
vi: Chiều rộng nhãn

en: Large
vi: Lớn

en: Large button
vi: Nút lớn

en: Large size
vi: Kích thước lớn

en: Latitude
vi: Vĩ độ

en: Leave a review
vi: Để lại một đánh giá

en: Leave empty to not use this option.
vi: Để trống để không sử dụng tùy chọn này.

en: Left
vi: Bên trái

en: Limit displayed posts
vi: Giới hạn các bài đăng được hiển thị

en: Line under heading
vi: Dòng dưới tiêu đề

en: Lines color
vi: Màu đường kẻ

en: Lines decoration
vi: Đường nét trang trí

en: Link label
vi: Liên kết nhãn

en: Links color
vi: Màu liên kết

en: List layout
vi: Bố cục danh sách

en: Listing Advanced Filters
vi: Liệt kê Bộ lọc Nâng cao

en: Listing Author Detail
vi: Chi tiết về tác giả danh sách

en: Listing Authors List
vi: Liệt kê danh sách tác giả

en: Listing Categories List
vi: Danh sách Danh mục Danh sách

en: Listing Category Page
vi: Trang danh mục danh sách

en: Listing Items List
vi: Liệt kê Danh sách Mục

en: Listing Location Page
vi: Trang Vị trí Danh sách

en: Listing Locations List
vi: Liệt kê Danh sách Vị trí

en: Listing Map
vi: Bản đồ danh sách

en: Listing Map (for posts)
vi: Bản đồ danh sách (cho bài đăng)

en: Listing Membership Content
vi: Nội dung đăng ký thành viên

en: Listing Search Form
vi: Biểu mẫu tìm kiếm danh sách

en: Listing Search Results
vi: Kết quả Tìm kiếm Danh sách

en: Listing Similar Items
vi: Liệt kê các mặt hàng tương tự

en: Listing Subcategories List
vi: Liệt kê danh sách danh mục phụ

en: Listing Sublocations List
vi: Liệt kê danh sách các vị trí con

en: Location
vi: Địa điểm

[ctx: taxonomy singular name]
en: Location
vi: Địa điểm

en: Location Details
vi: Chi tiết vị trí

en: Locations
vi: Địa điểm

[ctx: taxonomy general name]
en: Locations
vi: Địa điểm

[ctx: taxonomy menu name]
en: Locations
vi: Địa điểm

en: Log Out
vi: Đăng xuất

en: Logged in text
vi: Đã đăng nhập bằng văn bản

en: Logical operator
vi: Toán tử logic

en: Longitude
vi: Kinh độ

en: Map provider
vi: Nhà cung cấp bản đồ

en: Maps provider
vi: Nhà cung cấp bản đồ

en: Mark Item post as featured
vi: Đánh dấu bài đăng Mục là nổi bật

en: Mark category as featured to prioritize it in displayed results.
vi: Đánh dấu danh mục là nổi bật để ưu tiên danh mục đó trong kết quả được hiển thị.

en: Mark location as featured to prioritize it in displayed results.
vi: Đánh dấu vị trí là nổi bật để ưu tiên vị trí đó trong kết quả được hiển thị.

en: Marker Cluster Settings
vi: Cài đặt cụm điểm đánh dấu

en: Markers
vi: Điểm đánh dấu

en: Markers & GPX Tracks
vi: Điểm đánh dấu &amp; Đường đi GPX

en: Markers in distance less than %spx radius are grouped into clusters. Set 0 to disable clusters.
vi: Các điểm đánh dấu trong khoảng cách nhỏ hơn bán kính% spx được nhóm thành các cụm. Đặt 0 để tắt các cụm.

en: Max number of items
vi: Số lượng mặt hàng tối đa

en: Maximum displayed posts
vi: Các bài đăng được hiển thị tối đa

en: Maximum distance
vi: Khoảng cách tối đa

en: Maximum items for the current subscription exceeded.
vi: Đã vượt quá các mục tối đa cho đăng ký hiện tại.

en: Maximum width
vi: Chiều rộng tối đa

en: Medium
vi: Vừa phải

en: Medium size
vi: Kích thước trung bình

en: Merge checkboxes into filter group and show them together in frontend filters. You can use more groups using different group names.
vi: Hợp nhất các hộp kiểm thành nhóm bộ lọc và hiển thị chúng cùng nhau trong bộ lọc giao diện người dùng. Bạn có thể sử dụng nhiều nhóm hơn bằng cách sử dụng các tên nhóm khác nhau.

en: Message
vi: Thông điệp

en: Message Help
vi: Tin nhắn trợ giúp

en: Message Label
vi: Nhãn tin nhắn

en: Message displayed when the form sending failed because of problem on the server side.
vi: Thông báo hiển thị khi gửi biểu mẫu không thành công do sự cố ở phía máy chủ.

en: Message displayed when the form validation failed.
vi: Thông báo hiển thị khi xác thực biểu mẫu không thành công.

en: Message displayed when the form was sent succesfully.
vi: Thông báo hiển thị khi biểu mẫu được gửi thành công.

en: Message for the email notification
vi: Tin nhắn cho thông báo qua email

en: Metabox content settings
vi: Cài đặt nội dung Metabox

en: Migration finished
vi: Quá trình di chuyển đã hoàn tất

en: Migration in progress
vi: Đang di chuyển

en: Migration is currently in progress. You will be able to restart the migration when it is finished.
vi: Quá trình di chuyển hiện đang được tiến hành. Bạn sẽ có thể bắt đầu lại quá trình di chuyển khi quá trình này kết thúc.

en: Migration restarted
vi: Đã khởi động lại quá trình di chuyển

en: Miles
vi: Dặm

en: Minimum height unit
vi: Đơn vị chiều cao tối thiểu

en: Minimum image height
vi: Chiều cao hình ảnh tối thiểu

en: Minimum map height may differ of defined value due to needs of map's inside content.
vi: Chiều cao bản đồ tối thiểu có thể khác với giá trị xác định do nhu cầu của nội dung bên trong bản đồ.

en: Missing required GPX data
vi: Thiếu dữ liệu GPX bắt buộc

en: Mobile
vi: Di động

en: Mobile size
vi: Kích thước di động

en: Mobile width breakpoint
vi: Điểm ngắt chiều rộng di động

en: Monday
vi: Thứ hai

en: Move backward
vi: Lùi lại

en: Move forward
vi: Tiến về phía trước

en: Multiselect
vi: Chọn nhiều

en: Name Help
vi: Trợ giúp Tên

en: Name Label
vi: Tên nhãn

en: Name of sender displayed in received email.
vi: Tên người gửi hiển thị trong email đã nhận.

en: Name of settings tab on Item Edit page.
vi: Tên của tab cài đặt trên trang Chỉnh sửa mục.

en: New Category Name
vi: Tên loại mới

en: New Item
vi: Vật phẩm mới

en: New Location Name
vi: Tên vị trí mới

en: Newer reviews
vi: Bài đánh giá mới hơn

en: Next
vi: Tiếp theo

en: Night
vi: Đêm

en: No Items found
vi: Không tìm thấy vật nào

en: No Items found in Trash
vi: Không tìm thấy mục nào trong Thùng rác

en: No border
vi: Không có biên giới

en: No borders
vi: Không biên giới

en: No lines
vi: Không có dòng

en: No posts found
vi: không tìm thấy bài viết

en: No repeat
vi: Không lặp lại

en: No results found.
vi: Không có kết quả nào được tìm thấy.

en: No shadow
vi: Không có bóng

en: No special pages found.
vi: Không tìm thấy trang đặc biệt.

en: No users found
vi: Không tìm thấy người dùng

en: Non-membership visitors
vi: Khách không phải là thành viên

en: None
vi: Không có

en: Note
vi: Ghi chú

en: Notification messages
vi: Tin nhắn thông báo

en: Notification when the item is already claimed. Leave empty to hide the notification.
vi: Thông báo khi mặt hàng đã được yêu cầu. Để trống để ẩn thông báo.

en: Notification when the item is pending moderation from admin. Leave empty to hide the notification.
vi: Thông báo khi mặt hàng đang chờ kiểm duyệt từ quản trị viên. Để trống để ẩn thông báo.

en: Notifications
vi: Thông báo

en: Number
vi: Con số

en: Number of items
vi: Số hạng mục

en: OK
vi: ĐƯỢC RỒI

en: Older reviews
vi: Bài đánh giá cũ hơn

note: translators: 1: title.
en: One thought on &ldquo;%1$s&rdquo;
vi: Một suy nghĩ về “% 1 $ s”

en: Only featured
vi: Chỉ nổi bật

en: Only featured items
vi: Chỉ các mặt hàng nổi bật

en: Only parent categories
vi: Chỉ danh mục chính

en: Only parent locations
vi: Chỉ các vị trí chính

en: Oops! That page can&rsquo;t be found.
vi: Ối! Không thể tìm thấy trang đó.

en: Open image in popup
vi: Mở hình ảnh trong cửa sổ bật lên

en: Opened by default
vi: Được mở theo mặc định

en: Opening Hours
vi: Giờ mở cửa

en: Opening hours
vi: Giờ mở cửa

en: Options
vi: Tùy chọn

en: Order Options
vi: Tùy chọn đặt hàng

en: Order by
vi: Đặt bởi

en: Order number
vi: Số đơn hàng

en: Organizer:
vi: Người tổ chức:

en: Owner
vi: Người sở hữu

en: Page template
vi: Mẫu trang

en: Parent Category
vi: Gia phả

en: Parent Category:
vi: Gia phả:

en: Parent Location
vi: Vị trí dành cho cha mẹ

en: Parent Location:
vi: Vị trí chính:

en: Pending
vi: Chưa giải quyết

en: Performance Settings
vi: Cài đặt hiệu suất

en: Plugin Activation
vi: Kích hoạt plugin

en: Position unavailable
vi: Vị trí không khả dụng

en: Post Options
vi: tuỳ chọn đăng

en: Post has not selected any term.
vi: Bài chưa chọn thuật ngữ nào.

en: Posts Author Page
vi: Trang tác giả bài viết

en: Posts Category Page
vi: Trang danh mục bài viết

en: Posts Date Page
vi: Trang ngày đăng

en: Posts Search Form
vi: Biểu mẫu tìm kiếm bài viết

en: Posts Search Results
vi: Kết quả tìm kiếm bài viết

en: Posts Tag Page
vi: Trang thẻ bài viết

en: Posts navigation
vi: Điều hướng bài viết

en: Posts number color
vi: Màu số bài viết

en: Previous
vi: Trước

en: Proportional image height
vi: Chiều cao hình ảnh theo tỷ lệ

en: Radial gradient
vi: Gradient xuyên tâm

en: Random
vi: Ngẫu nhiên

en: Rating
vi: Xếp hạng

en: Rating stars color
vi: Xếp hạng sao màu

en: Read more
vi: Đọc thêm

note: translators: %s plugin's name
en: Recently activated theme is not compatible with %s plugin, therefore the plugin was deactivated.
vi: Chủ đề được kích hoạt gần đây không tương thích với plugin% s, do đó, plugin đã bị vô hiệu hóa.

en: Recommended map height
vi: Chiều cao bản đồ được đề xuất

en: Reference Item Post
vi: Bài tham khảo mục

en: Remove GPX track
vi: Xóa bản nhạc GPX

en: Remove Image
vi: Xóa hình ảnh

en: Repeat
vi: Nói lại

en: Repeat horizontally
vi: Lặp lại theo chiều ngang

en: Repeat vertically
vi: Lặp lại theo chiều dọc

en: Respond to review
vi: Trả lời đánh giá

en: Responsive options applied under screen width
vi: Các tùy chọn đáp ứng được áp dụng dưới chiều rộng màn hình

en: Restart migration
vi: Bắt đầu lại quá trình di chuyển

en: Results include at least one of selected filters.
vi: Kết quả bao gồm ít nhất một trong các bộ lọc đã chọn.

en: Results must include all selected filters.
vi: Kết quả phải bao gồm tất cả các bộ lọc đã chọn.

en: Retro
vi: Cổ điển

en: Reviews
vi: Nhận xét

en: Right
vi: Đúng

en: Saturday
vi: Thứ bảy

en: Save Settings
vi: Lưu các thiết lập

en: Scroll
vi: Cuộn

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Search Categories
vi: Danh mục Tìm kiếm

en: Search Items
vi: Tìm kiếm mục

en: Search Locations
vi: Tìm kiếm vị trí

en: Search Special ages
vi: Tìm kiếm độ tuổi đặc biệt

en: Search by geolocation
vi: Tìm kiếm theo vị trí địa lý

en: Search for authors
vi: Tìm kiếm tác giả

en: Search for posts
vi: Tìm kiếm bài viết

en: Search for reference item post
vi: Tìm kiếm bài đăng mục tham khảo

en: Search form is displayed inside map on screen width larger than
vi: Biểu mẫu tìm kiếm được hiển thị bên trong bản đồ trên chiều rộng màn hình lớn hơn

en: Search form that allows visitors to search listing items by keyword, category or location.
vi: Hình thức tìm kiếm cho phép khách truy cập tìm kiếm các mục trong danh sách theo từ khóa, danh mục hoặc vị trí.

en: Search form that allows visitors to search posts by keyword, category or location.
vi: Hình thức tìm kiếm cho phép khách truy cập tìm kiếm bài viết theo từ khóa, danh mục hoặc vị trí.

en: Search keyword
vi: Tìm từ khóa

en: Search results for:
vi: Tìm kiếm kết quả cho:

en: Secret Key
vi: Chìa khoá bí mật

en: Select
vi: Lựa chọn

en: Select Category
vi: Chọn danh mục

en: Select Image
vi: Chọn ảnh

en: Select Location
vi: Chọn địa điểm

en: Select alignment
vi: Chọn căn chỉnh

en: Select an Item
vi: Chọn một mục

en: Select featured category
vi: Chọn danh mục nổi bật

en: Select image
vi: Chọn ảnh

en: Select layout
vi: Chọn bố cục

en: Select position of unit displayed with number value.
vi: Chọn vị trí của đơn vị được hiển thị với giá trị số.

en: Select size
vi: Chọn kích cỡ

en: Select type input cannot use AND operator.
vi: Đầu vào kiểu chọn không thể sử dụng toán tử AND.

en: Select type of input field.
vi: Chọn loại trường đầu vào.

en: Select your rating, please.
vi: Vui lòng chọn xếp hạng của bạn.

en: Selected category will be prioritized and will present Item post on the map.
vi: Danh mục đã chọn sẽ được ưu tiên và sẽ hiển thị bài đăng trên bản đồ.

en: Selected post is no more published.
vi: Bài đã chọn không được xuất bản nữa.

en: Selected posts
vi: Bài đã chọn

en: Selected posts are no more published.
vi: Các bài viết đã chọn không được xuất bản nữa.

en: Selected reference post will be listed before all other similar posts.
vi: Bài đăng tham khảo đã chọn sẽ được liệt kê trước tất cả các bài viết tương tự khác.

en: Send Button Text
vi: Gửi văn bản nút

en: Sender Email
vi: Người gửi email

en: Sender Name
vi: Tên người gửi

en: Server Error Message
vi: Thông báo lỗi máy chủ

en: Server encountered an error. If problem persists, contact website administrator, please.
vi: Máy chủ gặp lỗi. Nếu sự cố vẫn tiếp diễn, vui lòng liên hệ với quản trị viên trang web.

en: Settings Saved
vi: Cài đặt đã lưu

en: Shadow
vi: Bóng

en: Shadow color
vi: Màu bóng

en: Shadow settings
vi: Cài đặt bóng

en: Show Category description
vi: Hiển thị mô tả danh mục

en: Show Category icon
vi: Hiển thị biểu tượng Danh mục

en: Show Email Address
vi: Hiển thị Địa chỉ Email

en: Show Location description
vi: Hiển thị mô tả Vị trí

en: Show Location icon
vi: Hiển thị biểu tượng Vị trí

en: Show Opening Hours
vi: Hiển thị Giờ mở cửa

en: Show Streetview
vi: Hiển thị Chế độ xem phố

en: Show address
vi: Hiển thị địa chỉ

en: Show advanced filters
vi: Hiển thị các bộ lọc nâng cao

en: Show author image
vi: Hiển thị hình ảnh tác giả

en: Show biographical info
vi: Hiển thị thông tin tiểu sử

en: Show categories
vi: Hiển thị các danh mục

en: Show contact form on page which send an email to defined email address
vi: Hiển thị biểu mẫu liên hệ trên trang gửi email đến địa chỉ email đã xác định

en: Show cover image
vi: Hiển thị ảnh bìa

en: Show data
vi: Hiển thị dữ liệu

en: Show date
vi: Hiển thị ngày

en: Show description
vi: Hiển thị mô tả

en: Show empty map
vi: Hiển thị bản đồ trống

en: Show featured image
vi: Hiển thị hình ảnh nổi bật

en: Show featured items on the top of list before all other item posts.
vi: Hiển thị các mục nổi bật trên đầu danh sách trước khi tất cả các mục khác đăng.

en: Show filters group title
vi: Hiển thị tiêu đề nhóm bộ lọc

en: Show link
vi: Hiển thị liên kết

en: Show link label input
vi: Hiển thị đầu vào nhãn liên kết

en: Show locations
vi: Hiển thị địa điểm

en: Show more
vi: Cho xem nhiều hơn

en: Show navigation arrows
vi: Hiển thị các mũi tên điều hướng

en: Show on map
vi: Hiển thị trên bản đồ

en: Show only categories marked as featured.
vi: Chỉ hiển thị các danh mục được đánh dấu là nổi bật.

en: Show only featured category
vi: Chỉ hiển thị danh mục nổi bật

en: Show only locations marked as featured.
vi: Chỉ hiển thị các vị trí được đánh dấu là nổi bật.

en: Show pagination bullets
vi: Hiển thị dấu đầu dòng phân trang

en: Show posts number
vi: Hiển thị số bài viết

en: Show price
vi: Hiển thị giá

en: Show rating
vi: Hiển thị xếp hạng

en: Show reference Item Post
vi: Hiển thị bài đăng mục tham khảo

en: Show selected filters
vi: Hiển thị các bộ lọc đã chọn

en: Show selected inputs
vi: Hiển thị các đầu vào đã chọn

en: Show similar posts from the same:
vi: Hiển thị các bài đăng tương tự từ cùng một:

en: Show submit filter button
vi: Hiển thị nút bộ lọc gửi

en: Show subtitle
vi: Hiển thị phụ đề

en: Show track endpoint markers on
vi: Hiển thị các điểm đánh dấu điểm cuối của tuyến đường trên

en: Show web
vi: Hiển thị web

en: Silver
vi: Màu bạc

en: Simple layout
vi: Bố cục đơn giản

en: Site Key
vi: Chìa khoá website

en: Site logo
vi: Biểu trưng của trang web

en: Skip number of posts from start
vi: Bỏ qua số lượng bài đăng từ đầu

en: Small
vi: Nhỏ bé

en: Small button
vi: Nút nhỏ

en: Small size
vi: Kích thước nhỏ

en: Solid color
vi: Màu đồng nhất

[ctx: post type singular name]
en: Special Page
vi: Trang đặc biệt

[ctx: admin menu]
en: Special Pages
vi: Các trang đặc biệt

[ctx: post type general name]
en: Special Pages
vi: Các trang đặc biệt

en: Special page updated.
vi: Trang đặc biệt được cập nhật.

en: Special pages list
vi: Danh sách các trang đặc biệt

en: Special pages list navigation
vi: Điều hướng danh sách các trang đặc biệt

en: Spread radius
vi: Bán kính lan rộng

en: Start and end of track
vi: Bắt đầu và kết thúc đường đi

en: Step
vi: Bươc

en: Streetview
vi: Quang cảnh đường phố

en: Streetview is available only if Google API key is enabled
vi: Chế độ xem phố chỉ khả dụng nếu khóa API của Google được bật

en: Style
vi: Phong cách

en: Style JSON
vi: Kiểu JSON

en: Subject
vi: Môn học

en: Subject Help
vi: Chủ đề Trợ giúp

en: Subject Label
vi: Nhãn chủ đề

en: Subject for the email notification
vi: Chủ đề cho thông báo qua email

en: Submit Label
vi: Gửi nhãn

en: Submit distance button label
vi: Gửi nhãn nút khoảng cách

en: Submit filters button label
vi: Gửi nhãn nút bộ lọc

en: Submit reply
vi: Gửi câu trả lời

en: Submit review
vi: Gửi đánh giá

en: Subscriptions
vi: Đăng ký

en: Subtitle
vi: Phụ đề

en: Success Message
vi: gửi tin thành công

en: Sunday
vi: Chủ nhật

en: Table style
vi: Kiểu bàn

en: Tag archives:
vi: Thẻ ghi lưu trữ:

en: Telephone
vi: Điện thoại

en: Terms & Conditions label
vi: Nhãn Điều khoản &amp; Điều kiện

en: Text
vi: Chữ

en: Text color
vi: Văn bản màu

en: Text displayed in the form when user is logged in
vi: Văn bản được hiển thị trong biểu mẫu khi người dùng đăng nhập

en: Text displayed instead of full website url
vi: Văn bản được hiển thị thay vì url trang web đầy đủ

en: Text displayed on Send Button.
vi: Văn bản hiển thị trên Nút gửi.

en: Text displayed on empty map
vi: Văn bản hiển thị trên bản đồ trống

en: Text for Terms & Conditions form input. Leave empty to disable the checkbox.
vi: Văn bản cho Điều khoản &amp; Điều kiện đầu vào biểu mẫu. Để trống để tắt hộp kiểm.

en: Text layout
vi: Bố cục văn bản

en: Text link
vi: Liên kết văn bản

en: Text of email message. Available are variables: {user-name} {user-email} {user-message}
vi: Nội dung của tin nhắn email. Có sẵn là các biến: {user-name} {user-email} {user-message}

note: translators: %s plugin's name
en: The %s plugin could not be activated. It is not compatible with the current active theme.
vi: Không thể kích hoạt plugin% s. Nó không tương thích với chủ đề đang hoạt động hiện tại.

en: The maximum number of items that customers with this subscription can publish (Leave empty for the unlimited number of items).
vi: Số lượng mục tối đa mà khách hàng có đăng ký này có thể xuất bản (Để trống cho số lượng mục không giới hạn).

en: Theme
vi: Chủ đề

en: There are no available subscriptions. Add some, please.
vi: Không có đăng ký có sẵn. Thêm một số, xin vui lòng.

en: There are no filters to show.
vi: Không có bộ lọc nào để hiển thị.

en: There are no inputs to show.
vi: Không có đầu vào để hiển thị.

en: There are no selected inputs to show.
vi: Không có đầu vào được chọn để hiển thị.

en: Thick border
vi: Đường viền dày

en: Thick borders
vi: Đường viền dày

en: Thin border
vi: Viền mỏng

en: Thin borders
vi: Viền mỏng

en: This feature adds Claim Listing functionality for Listing items
vi: Tính năng này thêm chức năng xác nhận quyền sở hữu danh sách cho các mục trong danh sách

en: This product is a Citadela Subscription.
vi: Sản phẩm này là một Đăng ký Citadela.

en: This setting will enable editing of Item Posts using Gutenberg editor. This feature will allow you to have greater administration flexibility. Please be careful which blocks you include in the item detail as everything will be placed in the "Item Content" block on Item Detail Special page.
vi: Cài đặt này sẽ cho phép chỉnh sửa Bài đăng mục bằng trình chỉnh sửa Gutenberg. Tính năng này sẽ cho phép bạn có sự linh hoạt hơn trong quản trị. Hãy cẩn thận những khối bạn đưa vào chi tiết mặt hàng vì mọi thứ sẽ được đặt trong khối &quot;Nội dung mặt hàng&quot; trên trang Đặc biệt về Chi tiết mặt hàng.

en: Thumbnail
vi: Hình nhỏ

en: Thursday
vi: thứ năm

en: Time in seconds
vi: Thời gian tính bằng giây

en: Title
vi: Tiêu đề

en: Title color
vi: Màu của đề mục

en: Titles color
vi: Màu tiêu đề

en: Top
vi: Đứng đầu

en: Top left
vi: Trên cùng bên trái

en: Top right
vi: Trên cùng bên phải

en: Track color
vi: Theo dõi màu sắc

en: Track endpoints color
vi: Theo dõi màu của điểm cuối

en: Tracks are hidden and replaced with map marker according to zoom level.
vi: Các tuyến đường bị ẩn và được thay thế bằng điểm đánh dấu bản đồ theo mức thu phóng.

en: Tuesday
vi: Thứ ba

en: Turn on Claim Listing feature
vi: Bật tính năng xác nhận quyền sở hữu danh sách

en: Turn on Item Extension features
vi: Bật các tính năng của Tiện ích mở rộng mặt hàng

en: Turn on Item Reviews for listing items
vi: Bật Đánh giá mặt hàng để liệt kê các mặt hàng

en: Type for search...
vi: Nhập để tìm kiếm ...

en: Unchecked single checkbox will not be displayed.
vi: Hộp kiểm đơn không được chọn sẽ không được hiển thị.

en: Unclaimed
vi: Vô thừa nhận

en: Under image
vi: Dưới hình ảnh

en: Unique identifier for new input field. Use single word, no spaces. Underscores and dashes allowed.
vi: Mã định danh duy nhất cho trường nhập mới. Sử dụng từ đơn, không có khoảng trắng. Cho phép dấu gạch dưới và dấu gạch ngang.

en: Unit of number
vi: Đơn vị số

en: Unit position
vi: Vị trí đơn vị

note: Description of the plugin
en: Universal listing features for any website
vi: Các tính năng danh sách chung cho bất kỳ trang web nào

en: Update Category
vi: Cập nhật danh mục

en: Update Location
vi: Cập nhật vị trí

en: Upload file
vi: Cập nhật dử liệu

en: Uploaded file doesn't include required GPX track data.
vi: Tệp đã tải lên không bao gồm dữ liệu theo dõi GPX bắt buộc.

en: Uploaded file has not valid XML format.
vi: Tệp được tải lên có định dạng XML không hợp lệ.

en: Uploading&#8230;
vi: Đang tải lên…

en: Use Contact Form
vi: Sử dụng biểu mẫu liên hệ

en: Use Easy Admin interface for your subscribers
vi: Sử dụng giao diện Quản trị viên dễ dàng cho người đăng ký của bạn

en: Use Gutenberg editor for the content of listing items
vi: Sử dụng trình chỉnh sửa Gutenberg cho nội dung của các mục danh sách

en: Use carousel
vi: Sử dụng băng chuyền

en: Use correct full website url
vi: Sử dụng đúng url trang web đầy đủ

en: Use geolocation search
vi: Sử dụng tìm kiếm vị trí địa lý

en: Use in search filter
vi: Sử dụng trong bộ lọc tìm kiếm

en: Use responsive options
vi: Sử dụng các tùy chọn đáp ứng

en: Use valid email address, please.
vi: Vui lòng sử dụng địa chỉ email hợp lệ.

en: Useful to show additional help text or GDPR text with each input in the form.
vi: Hữu ích khi hiển thị văn bản trợ giúp bổ sung hoặc văn bản GDPR với mỗi đầu vào trong biểu mẫu.

en: User ID
vi: Tên người dùng

en: User additional options
vi: Người dùng tùy chọn bổ sung

en: User denied geolocation
vi: Người dùng bị từ chối định vị địa lý

en: User email
vi: Email người dùng

en: User login
vi: Đăng nhập người dùng

en: User posts count
vi: Số lượng bài đăng của người dùng

en: User registration date
vi: Ngày đăng ký người dùng

en: Username Label
vi: Nhãn tên người dùng

en: Users with active membership
vi: Người dùng có tư cách thành viên đang hoạt động

en: Validation Error Message
vi: Thông báo lỗi xác thực

en: Value color
vi: Màu giá trị

en: Vertical offset
vi: Bù đắp theo chiều dọc

en: View Category
vi: Xem danh mục

en: View Item
vi: Xem mặt hàng

en: View Location
vi: Xem vị trí

en: View Site
vi: Xem trang web

en: View more
vi: Xem thêm

en: View posts
vi: Xem bài viết

en: View posts label
vi: Xem nhãn bài đăng

en: View track on the map
vi: Xem đường đi trên bản đồ

en: We recommend to use 24:00 time format for SEO purposes and satisfy Google Structured Data requirements. Use time like 08:00-15:00.
vi: Chúng tôi khuyên bạn nên sử dụng định dạng thời gian 24:00 cho mục đích SEO và đáp ứng các yêu cầu về Dữ liệu có cấu trúc của Google. Thời gian sử dụng như 08: 00-15: 00.

note: translators: %s plugin's name
en: We've deactivated Citadela Directory Lite plugin. You can now activate and enjoy full version of the plugin.
vi: Chúng tôi đã hủy kích hoạt plugin Citadela Directory Lite. Bây giờ bạn có thể kích hoạt và tận hưởng phiên bản đầy đủ của plugin.

en: We've noticed WooCommerce Subscriptions plugin is active, subscriptions functionality from Citadela Listing plugin is available.
vi: Chúng tôi nhận thấy plugin Đăng ký WooCommerce đang hoạt động, chức năng đăng ký từ plugin Citadela Listing có sẵn.

note: translators: 1. url to upgrading guide, 2. plugin's name
en: We've noticed that you're running an outdated version of PHP which is no longer supported, therefore <em>the plugin was deactivated</em>. Make sure your site is fast and secure, by <a href='%1$s'>upgrading PHP to the latest version</a>. Minimal requirement for %2$s is <strong>PHP 5.6.20</strong>.
vi: Chúng tôi nhận thấy rằng bạn đang chạy phiên bản PHP lỗi thời không còn được hỗ trợ, do đó <em>plugin đã bị vô hiệu hóa</em> . Đảm bảo trang web của bạn nhanh và an toàn bằng cách <a href='%1$s'>nâng cấp PHP lên phiên bản mới nhất</a> . Yêu cầu tối thiểu cho% 2 $ s là <strong>PHP 5,6,20</strong> .

note: translators: 1. url to WordPress Update page, 2. plugin's name
en: We've noticed that you're running an outdated version of WordPress, therefore <em>the plugin was deactivated</em>. Make sure your site is secure and up to date, by <a href='%1$s'>updating WordPress to the latest version</a>. Minimal requirement for %2$s is <strong>WordPress 5.2</strong>.
vi: Chúng tôi nhận thấy rằng bạn đang chạy phiên bản WordPress lỗi thời, do đó <em>plugin đã bị vô hiệu hóa</em> . Đảm bảo trang web của bạn được bảo mật và cập nhật bằng cách <a href='%1$s'>cập nhật WordPress lên phiên bản mới nhất</a> . Yêu cầu tối thiểu cho% 2 $ s là <strong>WordPress 5.2</strong> .

en: Website Link
vi: Địa chỉ website

en: Website Link Label
vi: Nhãn liên kết trang web

en: Website link rel attribute
vi: Thuộc tính rel liên kết trang web

en: Wednesday
vi: Thứ Tư

en: Widgets displayed on Item Categories pages.
vi: Các widget hiển thị trên các trang Danh mục mặt hàng.

en: Widgets displayed on Item Locations pages.
vi: Các widget hiển thị trên các trang Vị trí mặt hàng.

en: Widgets displayed on Item posts pages.
vi: Các widget hiển thị trên các trang Bài viết mục.

en: Will be listed all available similar items.
vi: Sẽ được liệt kê tất cả các mặt hàng tương tự có sẵn.

en: With background
vi: Với nền

en: With search form
vi: Với hình thức tìm kiếm

en: With url will be available additional input to insert text displayed instead of plain link.
vi: Với url sẽ có sẵn đầu vào bổ sung để chèn văn bản hiển thị thay vì liên kết đơn thuần.

en: WooCommerce subscriptions
vi: Đăng ký WooCommerce

en: Works when block is the only block in a column.
vi: Hoạt động khi khối là khối duy nhất trong một cột.

en: You do not have permission to upload files.
vi: Bạn không có quyền tải tệp lên.

en: You must be logged in to post a review.
vi: Bạn phải đăng nhập để gửi bình luận.

en: Your rating
vi: Đánh giá của bạn

en: Your reply to review
vi: Câu trả lời của bạn để xem xét

en: Your review
vi: Đánh giá của bạn

en: blue : Blue color
vi: blue: Màu xanh lam

en: default image size
vi: kích thước hình ảnh mặc định

[ctx: Uploader: Drop file here - or - Select file from computer]
en: or
vi: hoặc

en: post | posts
vi[0]: bưu kiện

en: red : Red color
vi: red: Màu đỏ
